सोलापूर जिल्हा बँक स्वबळावर लढवणार; विजयाचा जयकुमार गोरेंचा दावा, ‘समविचारींना सोबत घेऊ’


 सोलापूर : सोलापूर जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेच्या निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर राजकीय हालचालींना वेग आला आहे. माजी आमदार रणजितसिंह मोहिते पाटील यांच्या जिल्ह्यातील वाढलेल्या सक्रियतेमुळेही जिल्हा बँकेच्या निवडणुकीची चर्चा रंगली आहे. याच पार्श्वभूमीवर पालकमंत्री जयकुमार गोरे यांनी भाजप जिल्हा बँकेची निवडणूक स्वबळावर लढवून जिंकेल, असा दावा केला आहे.

‘समविचारींना सोबत घेऊ’

जिल्हा बँकेच्या निवडणुकीसाठी भाजपकडे सक्षम नेतृत्व असून, पक्षातील प्रमुख नेते एकत्र बसून पुढील रणनीती निश्चित करतील, असे गोरे यांनी सांगितले. भाजप स्वबळावर निवडणूक जिंकण्याच्या तयारीत असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

मात्र, निवडणुकीच्या प्रक्रियेत समविचारी पक्ष किंवा नेते सोबत आल्यास त्यांनाही सोबत घेऊन पुढे जाण्याचे संकेत गोरे यांनी दिले. पालकमंत्री आणि शासनाचा प्रतिनिधी म्हणून आपली भूमिका वेगळी असली तरी जिल्ह्यातील भाजपची संघटनात्मक ताकद निवडणुकीत दिसून येईल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.

शिक्षक-पदवीधर निवडणुकीत महायुतीचा पर्याय

पुणे पदवीधर आणि शिक्षक मतदारसंघाच्या आगामी निवडणुकांबाबतही जयकुमार गोरे यांनी भूमिका स्पष्ट केली. या दोन्ही निवडणुका महायुतीच्या माध्यमातून लढवून विजय मिळवण्याची तयारी सुरू असल्याचे त्यांनी सांगितले.

गेल्या निवडणुकीतील निकालाच्या पार्श्वभूमीवर यावेळी मतदार नोंदणीपासून पक्षाने तयारी सुरू केली असल्याचे गोरे यांनी नमूद केले. अंतिम निर्णय पक्ष घेईल; मात्र गरज भासल्यास भाजप स्वबळावरही दोन्ही मतदारसंघांत निवडणूक लढवण्यास तयार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

उजनीच्या पाण्याचे काटेकोर नियोजन गरजेचे

दरम्यान, सोलापूर जिल्ह्यातील पाणीप्रश्नावरही गोरे यांनी चिंता व्यक्त केली. आगामी वर्षभर जिल्ह्याला उजनी धरणाच्या पाण्यावर मोठ्या प्रमाणात अवलंबून राहावे लागणार असल्याने उपलब्ध पाण्याचे काटेकोर नियोजन करावे लागेल, असे त्यांनी सांगितले.

सर्वप्रथम पिण्याच्या पाण्याची गरज भागविण्यासाठी पाणी राखीव ठेवावे लागेल. त्यानंतर जनावरांसाठी पाण्याचे नियोजन करून उर्वरित पाणी शेतीसाठी देण्याचे नियोजन आवश्यक असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

‘उजनीतील प्रत्येक थेंबाचे नियोजन करा’

सोलापूर जिल्ह्याची सध्याची पाणीस्थिती चिंताजनक असल्याचे गोरे यांनी सांगितले. सप्टेंबर महिन्यातच अशी परिस्थिती निर्माण झाली असल्याने पुढील वर्षभर पाणीटंचाई टाळण्यासाठी आतापासूनच नियोजन करण्याची गरज आहे.

उजनी धरणातील उपलब्ध पाण्याचा प्रत्येक थेंब काळजीपूर्वक वापरावा लागणार असून, पिण्याचे पाणी आणि पशुधनाच्या पाण्याला प्राधान्य देऊन त्यानंतर शेतीसाठी पाणी उपलब्ध करून देण्याचे नियोजन करावे लागेल, असे गोरे यांनी नमूद केले.

टिप्पणी पोस्ट करा

0 टिप्पण्या